കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ൻ സ്വീ​ക​രി​ച്ച സൗ​ദി​യി​ലെ ആ​ദ്യ​ വ​നി​ത​

ജി​ദ്ദ: കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ൻ സ്വീ​ക​രി​ച്ച സൗ​ദി​യി​ലെ ആ​ദ്യ​ത്തെ വ​നി​ത​യാ​കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞ​തി​ലു​ള്ള സ​ന്തോ​ഷ​ത്തി​ലാ​ണ്​ ശൈ​ഖ അ​ൽ​ഹ​ർ​ബി. കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​രോ​ധ​ന​ത്തി​നു​ള്ള വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ൻ കാ​മ്പ​യി​​ൻ സൗ​ദി ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി ഡോ. ​തൗ​ഫീ​ഖ്​ അ​ൽ​റ​ബീ​അ ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​നം ചെ​യ്​​ത ഉ​ട​നെ വാ​ക്​​സി​ൻ കു​ത്തി​വെ​പ്പി​ന്​ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്ക​പ്പെ​ട്ട ര​ണ്ടു​ പേ​രി​ൽ ഒ​രാ​ൾ ശൈ​ഖ അ​ൽ​ഹ​ർ​ബി​യാ​യി​രു​ന്നു. 60 വ​യ​സ്സു​ള്ള ഇ​വ​ർ കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ൻ ആ​ദ്യം സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​നാ​യ​തി​ൽ സ​ന്തോ​ഷം പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചു.

 

 

സൗ​ദി​യി​ൽ വാ​ക്​​സി​ന്​ വി​ധേ​യ​യാ​യ ആ​ദ്യ​ത്തെ വ​നി​ത​യാ​യ​തി​ൽ ഏ​റ്റ​വും സ​ന്തു​ഷ്​​ട​യാ​ണ്. ​വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ന്​ എ​ത്തി​യ​പ്പോ​ൾ ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി​യെ കാ​ണാ​നാ​യ​ത്​ സ​ന്തോ​ഷ​ക​ര​മാ​യ നി​മി​ഷ​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​ണ്. ഗ​വ​ൺ​മെൻറ്​ നി​ർ​ദേ​ശ​മ​നു​സ​രി​ച്ച്​ ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തോ​ടും ആ​രോ​ഗ്യ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളോ​ടും മ​ന്ത്രി കാ​ണി​ക്കു​ന്ന താ​ൽ​പ​ര്യം എ​നി​ക്ക്​ അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടു​ക​യു​ണ്ടാ​യെ​ന്നും ശൈ​​ഖ അ​ൽ​ഹ​ർ​ബി പ​റ​ഞ്ഞു. വാ​ക്​​സി​ൻ ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച ഉ​ട​നെ മാ​മാതാവിന്റെ പേ​ര്​ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു എ​ന്ന്​ മ​ക​ൻ അ​ത്വീ​ഖ്​ അ​ൽ​മു​തൈ​രി പ​റ​ഞ്ഞു. അ​ടു​ത്ത ദി​വ​സം ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന്​ വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ൻ തീ​യ​തി സം​ബ​ന്ധി​ച്ച വി​വ​രം ല​ഭി​ച്ചു. ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​ന ദി​വ​സം രാ​വി​ലെ നി​ശ്ചി​ത സ​മ​യ​ത്ത്​ ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം നി​ശ്ച​യി​ച്ച സ്ഥ​ല​ത്തെ​ത്തി.

 

 

മാ​മാതാവിന്റെ തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത റൂ​മി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രി​യും വാ​ക്​​സി​നെ​ടു​ക്കാ​നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ന്​ ശേ​ഷം മ​ന്ത്രി ശൈ​ഖ​യെ കാ​ണാ​നെ​ത്തി. വാ​ക്​​സി​ൻ ആ​ദ്യം സ്വീ​ക​രി​ച്ച​തി​ന്​ അ​വ​രെ മ​ന്ത്രി അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ചെ​ന്നും മ​ക​ൻ അ​ത്വീ​ഖ്​ അ​ൽ​മു​തൈ​രി പ​റ​ഞ്ഞു. വ്യാ​ഴാ​ഴ്​​ച രാ​വി​ലെ​യാ​ണ്​ കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ൻ ​കാ​മ്പ​യി​ന് സൗ​ദി​യി​ൽ​ തു​ട​ക്ക​മാ​യ​ത്. ​ബ​ഹു​രാ​ഷ്​​ട്ര മ​രു​ന്ന്​ നി​ർ​മാ​ണ ക​മ്പ​നി​യാ​യ ഫൈ​സ​ർ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ച ​വാ​ക്​​സി​നാ​ണ്​ സൗ​ദി​യി​ൽ അം​ഗീ​കാ​രം ല​ഭി​ച്ച​ത്. ര​ണ്ട്​ ഗ​ഡു വാ​ക്​​സി​നു​ക​ൾ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ എ​ത്തു​ക​യും ചെ​യ്​​തു. വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ൻ ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​ന വേ​ള​യി​ൽ ആ​​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രി​ക്ക്​ പു​റ​മെ ശൈ​ഖ​യും മ​റ്റൊ​രു സൗ​ദി പൗ​ര​നും കു​ത്തി​വെ​പ്പി​ന്​ വി​ധേ​യ​രാ​യി. വാ​ക്​​സി​നേ​ഷ​ന്​ ശേ​ഷ​മു​ള്ള ശൈ​ഖ അ​ൽ​ഹ​ർ​ബി സ​ന്തോ​ഷം പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ക്കു​ന്ന ചി​​ത്ര​ങ്ങ​ളും വി​ഡി​യോ ക്ലി​പ്പു​ക​ളും സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി പ്ര​ച​രി​ച്ചു.