ഊ​ർ​ജ പ്ര​തി​സ​ന്ധി രൂ​ക്ഷം; കേ​ര​ളം ലോ​ഡ് ഷെ​ഡി​ങ്ങി​ലേ​ക്ക്


കൊ​ച്ചി: ആ​ഗോ​ള വി​പ​ണി​യി​ൽ ക​ൽ​ക്ക​രി​ക്ഷാ​മം അ​തി​രൂ​ക്ഷ​മാ​യ​തോ​ടെ കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ ക​ടു​ത്ത വൈ​ദ്യു​തി നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ത്തി​ന് സാ​ധ്യ​ത​യേ​റി. കേ​ന്ദ്ര പൂ​ളി​ൽ നി​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് വൈ​ദ്യു​തി ല​ഭി​ക്കാ​തെ വ​രു​ന്ന പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ പ​വ​ർ ക​ട്ടും ലോ​ഡ് ഷെ​ഡി​ങ്ങും ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​ക​ൾ കേ​ര​ള വി​ദ്യു​ച്ഛ​ക്തി ബോ​ർ​ഡ് പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. നീ​ണ്ട ആ​റ് വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ശേ​ഷ​മാ​ണ് കേ​ര​ളം വീ​ണ്ടും ക​ടു​ത്ത വൈ​ദ്യു​തി നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് നീ​ങ്ങു​ന്ന​ത്.

ആ​ഗോ​ള വി​പ​ണി​യു​ടെ ചു​വ​ട് പി​ടി​ച്ച് ഇ​ന്ത്യ​യി​ൽ ക​ൽ​ക്ക​രി ദൗ​ർ​ല​ഭ്യം അ​തി​രൂ​ക്ഷ​മാ​കു​ക​യാ​ണ്. പ്ര​ധാ​ന താ​പ​നി​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​വും ഉ​ത്പാ​ദ​നം നി​റു​ത്തി വെ​യ്ക്കാ​നു​ള്ള ആ​ലോ​ച​ന​യി​ലാ​ണ്. നി​ല​വി​ൽ രാ​ജ്യ​ത്തെ 70 ശ​ത​മാ​നം താ​പ വൈ​ദ്യു​തി നി​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ലും നാ​ല് ദി​വ​സ​ത്തെ ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ത്തി​നു​ള്ള ക​ൽ​ക്ക​രി മാ​ത്ര​മാ​ണ് ശേ​ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​ടു​ത്ത ആ​റ് മാ​സ​ത്തേ​ക്ക് രാ​ജ്യ​ത്തെ വൈ​ദ്യു​തി ഉ​ത്പാ​ദ​ന മേ​ഖ​ല ക​ടു​ത്ത വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​കും നേ​രി​ടു​ക​യെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര മ​ന്ത്രി രാ​ജ്കു​മാ​ർ സി​ങ് ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു.ക​ൽ​ക്ക​രി വി​ല കു​ത്ത​നെ കൂ​ടി​യ​തോ​ടെ ഇ​റ​ക്കു​മ​തി ഗ​ണ്യ​മാ​യി കു​റ​ഞ്ഞു. താ​പ വൈ​ദ്യു​തി നി​ല​യ​ങ്ങ​ൾ 40 മു​ത​ൽ 50 ജി​ഗാ​വാ​ട്ട് വ​രെ വൈ​ദ്യു​തി​യാ​ണ് ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്. രാ​ജ്യ​ത്തെ മൊ​ത്തം വൈ​ദ്യു​തി ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ത്തി​ൽ 70 ശ​ത​മാ​ന​വും ക​ൽ​ക്ക​രി ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ്.

ചൈ​ന​യി​ലെ വൈ​ദ്യു​ത പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യു​ടെ ചു​വ​ടു​പി​ടി​ച്ചാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​യി​ലും സ്ഥി​തി വ​ഷ​ളാ​കു​ന്ന​ത്. ആ​ഗോ​ള വി​പ​ണി​യി​ൽ ക്രൂ​ഡോ​യി​ൽ വി​ല കു​തി​ച്ച് ഉ​യ​രു​ന്ന​തി​നാ​ൽ ക​ൽ​ക്ക​രി​ക്ക് ബ​ദ​ലാ​യി പെ​ട്രോ​ളി​യം ഉ​ത്പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത സാ​ഹ​ച​ര്യ​മാ​ണു​ള്ള​ത്. ക്രൂ​ഡോ​യി​ൽ വി​ല നി​ല​വി​ൽ ഏ​ഴ് വ​ർ​ഷ​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും ഉ​യ​ർ​ന്ന നി​ര​ക്കി​ലാ​ണ്. ഉ​പ​ഭോ​ഗം ഗ​ണ്യ​മാ​യി കൂ​ടി​യി​ട്ടും മി​ഡി​ൽ ഈ​സ്റ്റ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ത്പാ​ദ​നം കൂ​ട്ടാ​ത്ത​താ​ണ് വ​ലി​യ വെ​ല്ലു​വി​ളി.