ആ​ശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്ന മലയാളി യുവാവ്​ മരിച്ചു

റിയാദ്​: ക്ലോസ്​ സർക്യൂട്ട്​ ടിവി ഘടിപ്പിക്കുന്നതിനിടയിൽ തെന്നിവീണ്​ തലച്ചോറിന്​ ക്ഷതമേറ്റ്​ റിയാദിലെ ആ​ശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്ന മലയാളി യുവാവ്​ മരിച്ചു. മലപ്പുറം ചെമ്മാട്​ സ്വദേശിയും വെളിമുക്കിൽ സ്ഥിരതാമസക്കാരനുമായ ഫൈസൽ പറമ്പൻ (42) ആണ്​ റിയാദ്​ മൻഫുഅയിലെ അൽഇൗമാൻ ആശുപത്രിയിൽ മരിച്ചത്​. സി.സി.ടിവി ടെക്​നീഷ്യനായ ഫൈസൽ ഇൗ മാസം 16ന്​​ മൻഫുഅ ഹരാജിലുള്ള ഒരു കടയിൽ കാമറകൾ ഘടിപ്പിക്കുന്നതിനിടയിൽ തലകറക്കമുണ്ടായി മൂന്ന്​ മീറ്റർ ഉയരമുള്ള കോണിയിൽ നിന്ന്​ നിലത്തുവീഴുകയായിരുന്നു.

 

വീഴുന്നതിനിടയിൽ തല കോൺക്രീറ്റ്​ പടിക്കെട്ടിൽ ഇടിച്ച്​ ഗുരുതര പരിക്കേറ്റു. അപ്പോൾ തന്നെ ബോധം നഷ്​ടപ്പെടുകയും ചെയ്​തു. ഉടൻ ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ച്​ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. 10 ദിവസത്തിനിടയിൽ ഒരിക്കൽ പോലും ബോധം തെളിഞ്ഞില്ല. രണ്ട്​ ദിവസം മുമ്പ്​ മസ്​തിഷ്​ക മരണം സംഭവിച്ചു. വ്യാഴാഴ്​ച മരണം സ്ഥിരീകരിച്ചു. മൃതദേഹം റിയാദിൽ ഖബറടക്കും.

 

2003 മുതൽ റിയാദിൽ പ്രവാസിയാണ്​ ഫൈസൽ. സാമൂഹിക പ്രവർത്തകൻ കൂടിയായ യുവാവ്​ ചെമ്മാട്​ പ്രവാസി കൂട്ടായ്​മയുടെ സജീവ പ്രവർത്തകനാണ്​. പറമ്പൻ മൊയ്​ദീൻ, ഫാത്വിമ ബീവി എന്നിവരാണ്​ മാതാപിതാക്കൾ. ഭാര്യ: ഫസീല യാറത്തുംപടി, മക്കൾ: ഫസൽ നിഹാൻ, ഫിസാന ഫെമി, ഫൈസൻ ഫൈസൽ. സഹോദരൻ ശംസുദ്ദീൻ പറമ്പൻ റിയാദിലുണ്ട്​. മരണാനന്തര നിയമനടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ കെ.എം.സി.സി വെൽഫെയർ വിങ്​ ചെയർമാൻ സിദ്ദീഖ്​ തുവ്വൂർ, ചെമ്മാട്​ കൂട്ടായ്​മ പ്രസിഡൻറ്​ സി.പി. മുസ്​തഫ, ജനറൽ സെക്രട്ടറി സിദ്ദീഖ്​ കല്ലുപറമ്പൻ, സെക്രട്ടറി മുനീർ മക്കാനിയത്ത്​ എന്നിവർ രംഗത്തുണ്ട്​.

 

മസ്​തിഷ്​ക മരണം സംഭവിച്ചതിനാൽ ബന്ധുക്കൾ അവയദാനത്തിന്​ അനുമതി നൽകിയിരുന്നു. വ്യാഴാഴ്​ച മരണം സ്ഥിരീകരിച്ചതോടെ റിയാദിലെ ആശുപത്രിയിൽ അവയവദാനം നടത്തി. അഞ്ചുപേർക്കാണ്​ ഫൈസലിന്റെ അവയവങ്ങൾ മാറ്റിവെക്കുന്നത്.