സൗദി അറേബ്യയിലുള്ള വിദേശികൾക്ക്​ രാജ്യത്തിന്​ പുറത്തേക്ക്​ യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുമതി

റിയാദ്​: സൗദി അറേബ്യയിലുള്ള വിദേശികൾക്ക്​ രാജ്യത്തിന്​ പുറത്തേക്ക്​ യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുമതി നൽകിയെന്ന്​ സൗദി സിവിൽ ഏവിയേഷൻ ജനറൽ അതോറിറ്റി അറിയിച്ചു. ഞായറാഴ്​ച പുറത്തുവിട്ട സർക്കുലറിലാണ്​ വിദേശികൾക്ക്​ മാത്രമായി യാത്രാനുമതി എന്ന്​ വ്യക്തമാക്കിയത്​.

 

നിലവിൽ രാജ്യത്തുള്ള സൗദി പൗരന്മാരല്ലാത്ത എല്ലാവരെയും കോവിഡ്​ പ്രതിരോധ മാർഗങ്ങൾ അവലംബിച്ച്​ യാത്ര ചെയ്യിക്കാൻ വിമാന കമ്പനികൾക്ക്​​​ അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്​​. എന്നാൽ, സൗദിയിലേക്ക്​ വരാൻ അനുമതിയില്ല. വകഭേദം വന്ന പുതിയ കോവിഡ്​ ചില രാജ്യങ്ങളിൽ പടർന്നുപിടിക്കാൻ തുടങ്ങിയ സാഹചര്യത്തിൽ ഒരാഴ്ച മുമ്പ്​ മുഴുവൻ അന്താരാഷ്​ട്ര വിമാന സർവിസുകൾക്കും സൗദി ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം വിലക്കേർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

 

 

ഒരാഴ്​ചയിലേക്കായിരുന്നു താൽക്കാലിക വിലക്ക്​. ആ ഒരാഴ്​ച കാലാവധി തികയുന്ന ഞായറാഴ്​ചയാണ്​ സൗദികളല്ലാത്തവർക്ക്​ യാത്ര അനുവദിച്ചുകൊണ്ടുള്ള ഏവിയേഷൻ അതോറിറ്റിയുടെ അറിയിപ്പ്​ വന്നിരിക്കുന്നത്​. വിദേശ വിമാന കമ്പനികളെ ഈ ആവശ്യത്തിനായി സർവിസ്​ നടത്താൻ അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നു എന്നാണ്​ സർക്കുലറിൽ പറയുന്നത്​.

എന്നാൽ, വിമാനം എത്തിച്ചേരുന്ന സൗദിയിലെ വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ വിമാനത്തിലെ ജീവനക്കാർ പുറത്തിറങ്ങി കോവിഡ്​ പ്രോ​ട്ടോക്കോളുകൾ ലംഘിച്ച്​ മറ്റുള്ളവരുമായി ശാരീരിക സമ്പർക്കമുണ്ടാക്കാൻ പാടില്ല, കർശനമായ മുൻകരുതലുകൾ പാലിച്ചിരിക്കണം എന്ന നിർദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്​. കോവിഡി​ന്റ രണ്ടാം വരവുണ്ടായ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക്​​ യാത്ര അനുവദിക്കുകയുമില്ല.