ഡൽഹി അതിർത്തിയിൽ നടക്കുന്ന കർഷക സമരം ഐതിഹാസികമാണെന്ന്​ മുഖ്യമന്ത്രി

തിരുവനന്തപുരം: ഡൽഹി അതിർത്തിയിൽ നടക്കുന്ന കർഷക സമരം ഐതിഹാസികമാണെന്ന്​ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. കർഷ സമരത്തിന്​ ഇതുവരെ കാണാത്ത ഇച്​ഛാശക്​തിയുണ്ട്​. കാർഷിക മേഖല വലിയ പ്രതിസന്ധി നേരിടുകയാണെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. മൂന്ന്​ കാർഷിക നിയമങ്ങളും പിൻവലിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. കാർഷിക നിയമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രത്യേക നിയമസഭാ സമ്മേളനത്തിൽ പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ച്​ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു മുഖ്യമന്ത്രി.

35 ദിവസത്തെ സമരത്തിനിടെ 32 കർഷകർക്ക്​ ജീവൻ നഷ്​ടമായി. കോർപ്പറേറ്റുകളെ സഹായിക്കുന്ന നിലപാടാണ്​ കേന്ദ്രം സ്വീകരിക്കുന്നത്​. കോവിഡിനിടയിൽ പ്രതിഷേധമുണ്ടാക്കുന്ന നിയമനിർമാണം പാടില്ലായിരുന്നുവെന്ന്​ മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. മണ്ഡികൾ ഇല്ലാതാകുന്നത്​ കോർപറേറ്റ്​ ഔട്ട്​ലെറ്റുകൾക്ക്​ വഴിവെക്കും. കോർപറേറ്റുകളുമായി യുദ്ധം ചെയ്യാനുള്ള ശേഷി കർഷകർക്കില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി വ്യക്​തമാക്കി.

 

കർഷകപ്രക്ഷോഭം തുടരുന്നത്​ കേരളത്തെ ഗുരുതരമായി ബാധിക്കും. ഭക്ഷ്യവസ്​തുക്കളുടെ വരവ്​ നിലച്ചാൽ കേരളം പട്ടിണിയിലാകുമെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്​തമാക്കി.