ആധാർ- വോട്ടർ പട്ടിക ബന്ധിപ്പിക്കലിന് കേന്ദ്രം

ന്യൂ​​​ഡ​​​ൽ​​​ഹി: വോ​​​ട്ട​​​ർ പ​​​ട്ടി​​​ക​​​യെ ആ​​​ധാ​​​റു​​​മാ​​​യി ബ​​​ന്ധി​​​പ്പി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​തു​​​ൾ​​​പ്പെ​​​ടെ തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​പ്പു രം​​​ഗ​​​ത്ത് സു​​​പ്ര​​​ധാ​​​ന പ​​​രി​​​ഷ്ക​​​ര​​​ണ​​​ങ്ങ​​​ൾ​​​ക്കു കേ​​​ന്ദ്ര സ​​​ർ​​​ക്കാ​​​ർ. 2022ൽ ​​​ന​​​ട​​​ക്കാ​​​നി​​​രി​​​ക്കു​​​ന്ന തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​പ്പു​​​ക​​​ൾ​​​ക്കു മു​​​ന്നോ​​​ടി​​​യാ​​​യി തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​പ്പു ക​​​മ്മി​​​ഷ​​​ന്‍റെ ശു​​​പാ​​​ർ​​​ശ പ്ര​​​കാ​​​ര​​​മു​​​ള്ള ഭേ​​​ദ​​​ഗ​​​തി​​​ക​​​ൾ ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കാ​​ൻ കേ​​ന്ദ്ര മ​​ന്ത്രി​​സ​​ഭ അ​​നു​​മ​​തി ന​​ൽ​​കി​​യെ​​ന്ന് ഒ​​​രു ദേ​​​ശീ​​​യ മാ​​​ധ്യ​​​മം റി​​​പ്പോ​​​ർ​​​ട്ട് ചെ​​​യ്തു.

പാ​​​ൻ- ആ​​​ധാ​​​ർ ബ​​​ന്ധി​​​പ്പി​​​ക്ക​​​ൽ, വോ​​​ട്ട​​​ർ​​​പ​​​ട്ടി​​​ക​​​യി​​​ൽ പേ​​​രു​​​ചേ​​​ർ​​​ക്കാ​​​ൻ കൂ​​​ടു​​​ത​​​ൽ അ​​​വ​​​സ​​​രം തു​​​ട​​​ങ്ങി​​​യ​​​വ​​​യാ​​​ണു പ്ര​​​ധാ​​​ന ഭേ​​​ദ​​​ഗ​​​തി. വോ​​​ട്ട​​​ർ​​​പ​​​ട്ടി​​​ക​​​യി​​​ൽ ഇ​​​ര​​​ട്ടി​​​പ്പ് ഒ​​​ഴി​​​വാ​​​ക്കു​​​ക, ക​​​ള്ള​​​വോ​​​ട്ട് ത​​​ട​​​യു​​​ക തു​​​ട​​​ങ്ങി​​​യ ല​​​ക്ഷ്യ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​മാ​​​യാ​​​ണ് ആ​​​ധാ​​​ർ- വോ​​​ട്ട​​​ർ പ​​​ട്ടി​​​ക ബ​​​ന്ധി​​​പ്പി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​ത്. പാ​​​ൻ- ആ​​​ധാ​​​ർ ബ​​​ന്ധി​​​പ്പി​​​ക്ക​​​ലി​​​നു സ​​​മാ​​​ന​​​മാ​​​യാ​​​കും ന​​​ട​​​പ​​​ടി. എ​​​ന്നാ​​​ൽ, വ്യ​​​ക്തി​​​യു​​​ടെ സ്വ​​​കാ​​​ര്യ​​​ത സം​​​ബ​​​ന്ധി​​​ച്ച സു​​​പ്രീം കോ​​​ട​​​തി ഉ​​​ത്ത​​​ര​​​വു​​​ക​​​ളു​​​ടെ അ​​​ടി​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തി​​​ൽ വോ​​​ട്ട​​​ർ സ്വ​​​മേ​​​ധ​​​യാ ആ​​​കും ഇ​​​തു ബ​​​ന്ധി​​​പ്പി​​​ക്കേ​​​ണ്ട​​​ത്. പ​​​രീ​​​ക്ഷ​​​ണാ​​​ടി​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തി​​​ൽ ചു​​​രു​​​ക്കം ചി​​​ല​​​യി​​​ട​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ൽ ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കി​​​യ​​​പ്പോ​​​ൾ ഇ​​​ര​​​ട്ടി​​​പ്പ് ഒ​​​ഴി​​​വാ​​​യ​​​തു​​​ൾ​​​പ്പെ​​​ടെ നേ​​​ട്ട​​​മു​​​ണ്ടാ​​​യെ​​​ന്നു തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​പ്പു ക​​​മ്മി​​​ഷ​​​ൻ ചൂ​​​ണ്ടി​​​ക്കാ​​​ട്ടി​​​യി​​​രു​​​ന്നു.

പ​​​തി​​​നെ​​​ട്ടു തി​​​ക​​​യു​​​ന്ന ക​​​ന്നി വോ​​​ട്ട​​​ർ​​​മാ​​​ർ​​​ക്ക് ഓ​​​രോ വ​​​ർ​​​ഷ​​​വും നാ​​​ലു ത​​​വ​​​ണ വോ​​​ട്ട​​​ർ പ​​​ട്ടി​​​ക​​​യി​​​ൽ പേ​​​രു​​​ചേ​​​ർ​​​ക്കാ​​​ൻ അ​​​വ​​​സ​​​രം ന​​​ൽ​​​കു​​​ന്ന​​​താ​​​ണ് ര​​​ണ്ടാ​​​മ​​​ത്തെ ഭേ​​​ദ​​​ഗ​​​തി. നി​​​ല​​​വി​​​ൽ വ​​​ർ​​​ഷം ഒ​​​രു ത​​​വ​​​ണ മാ​​​ത്ര​​​മേ ഇ​​​തി​​​ന് അ​​​വ​​​സ​​​ര​​​മു​​​ള്ളൂ. സ​​ർ​​വീ​​സ് ഓ​​ഫി​​സ​​ർ​​മാ​​രി​​ൽ ലിം​​ഗ സ​​മ​​ത്വം ഉ​​റ​​പ്പാ​​ക്കാ​​നു​​ള്ള ഭേ​​ദ​​ഗ​​തി​​ക്കും അ​​നു​​മ​​തി ന​​ൽ​​കി.

തെ​​​ര​​​ഞ്ഞെ​​​ടു​​​പ്പു ന​​​ട​​​ത്താ​​​ൻ ക​​​മ്മി​​​ഷ​​​ന് ഏ​​​തു കേ​​​ന്ദ്ര​​​വും ഏ​​​റ്റെ​​​ടു​​​ക്കാ​​​മെ​​​ന്ന​​​താ​​​ണു മ​​​റ്റൊ​​​രു ഭേ​​​ദ​​​ഗ​​​തി. നി​​​ല​​​വി​​​ൽ സ്കൂ​​​ളു​​​ക​​​ളും ചി​​​ല സ്ഥാ​​​പ​​​ന​​​ങ്ങ​​​ളും ഏ​​​റ്റെ​​​ടു​​​ക്കു​​​ന്ന​​​തി​​​ൽ എ​​​തി​​​ർ​​​പ്പു​​​യ​​​രു​​​ന്ന​​​തു ക​​​ണ​​​ക്കി​​​ലെ​​​ടു​​​ത്താ​​​ണ് ക​​​മ്മി​​​ഷ​​​ന് കൂ​​​ടു​​​ത​​​ൽ അ​​​ധി​​​കാ​​​രം ന​​​ൽ​​​കു​​​ന്ന​​​ത്.