മുതിർന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് അഹമ്മദ് പട്ടേല്‍(71) അന്തരിച്ചു.

കോവിഡ് ബാധിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹത്തി​ന്റെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി വഷളായിരുന്നു.

ന്യൂഡൽഹി: മുതിർന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് അഹമ്മദ് പട്ടേല്‍(71) അന്തരിച്ചു. ബുധനാഴ്​ച പുലർച്ചെ 3.30ന്​ ഗുഡ്​ഗാവിലെ മെദാന്ത ആശുപത്രിയിൽ വച്ചായിരുന്നു അന്ത്യം. കോവിഡ് ബാധിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹത്തി​ന്റെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി വഷളായിരുന്നു. മരണവിവരം മകന്‍ ഫൈസല്‍ പട്ടേലാണ് ട്വിറ്ററിലൂടെ പുറത്തുവിട്ടത്.

ഒക്​ടോബർ ഒന്നിന്​ കോവിഡ്​ സ്ഥിരീകരിക്കപ്പെട്ട അഹമ്മദ്​ പ​ട്ടേൽ വീട്ടുനിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു. തുടർന്ന്​ ആരോഗ്യ നില വഷളായതിനെ തുടർന്ന്​ ഈ മാസം 15നാണ്​ മെദാന്ത ആശുപത്രിയിലേക്ക്​ മാറ്റിയത്.

2001 മുതല്‍ 2017വരെ കോണ്‍ഗ്രസ് അധ്യക്ഷ സോണിയ ഗാന്ധിയുടെ രാഷ്ട്രീയ സെക്രട്ടറിയായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. 2018ൽ രാഹുൽ കോൺഗ്രസി​ന്റെ നേതൃത്വമേറ്റെടുത്തതോടെ അഹമ്മദ്​ പ​ട്ടേൽ ട്രഷററായി. പാര്‍ട്ടിയുടെ പല സുപ്രധാന പദവികളും അലങ്കരിച്ച അഹമ്മദ്​ പ​ട്ടേൽ എട്ട്​ തവണ എം.പിയായും സേവനമനുഷ്​ഠിച്ചു. 1993, 1999, 2005, 2011, 2017 എന്നിങ്ങനെ അഞ്ച്​ തവണ അദ്ദേഹം രാജ്യസഭയിലെത്തിയിരുന്നു.

1976ല്‍ ഗുജറാത്തിലെ ബറൂച്ചില്‍ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ മത്സരിച്ചായിരുന്നു സജീവ രാഷ്​ട്രീയത്തിലേക്കുള്ള രംഗപ്രവേശം. നെഹ്​റു കുടുംബത്തി​നോട്​ കൂറു പുലർത്തിയ നേതാവായിരുന്നു അഹമ്മദ്​ പ​ട്ടേൽ.