തടവിലായിരുന്ന 268 ഇന്ത്യാക്കാരെ കൂടി നാട്ടിലേക്ക്​ തിരിച്ചയച്ചു.

റിയാദ്​: തൊഴിൽ, വിസാ നിയമങ്ങൾ ലംഘനത്തിന്​ റിയാദിൽ തടവിലായിരുന്ന 268 ഇന്ത്യാക്കാരെ കൂടി നാട്ടിലേക്ക്​ തിരിച്ചയച്ചു. ബുധനാഴ്​ച രാവിലെ 10ന്​ റിയാദിൽ നിന്ന്​ പുറപ്പെട്ട സൗദി എയർലൈൻസ്​ വിമാനത്തിൽ ഇവരെ ഡൽഹിയിലേക്കാണ്​ കൊണ്ടുപോയത്​. 13 മലയാളികളും 17 തമിഴ്​നാട്ടുകാരും 18 ആന്ധ്ര, തെലങ്കാന സ്വദേശികളും 17 ബിഹാറികളും 114 ഉത്തർ​പ്രദേശുകാരും 50 പശ്ചിമബംഗാൾ സ്വദേശികളും ഒമ്പത്​ രാജസ്ഥാനികളുമാണ്​ സംഘത്തിലുള്ളത്​.

ഇഖാമ പുതുക്കാത്തത്​, ഹുറൂബ്​ കേസ്​, തൊഴിൽ നിയമലംഘനം എന്നീ കുറ്റങ്ങൾക്കാണ്​ ഇവർ പിടിയിലായത്​. ഇതിൽ 53 പേരെ ദമ്മാമിൽ നിന്ന്​ റിയാദിലെത്തിച്ചതാണ്​. റിയാദ്​ അൽഖർജ്​ റോഡിലെ ഇസ്​ കാനിലുള്ള​ പുതിയ നാടുകടത്തൽ (തർഹീൽ) കേന്ദ്രത്തിൽ ഇനി 200ഒാളം ഇന്ത്യാക്കാരുണ്ട്​. അവരെയും വൈകാതെ നാട്ടിലേക്ക്​ കയറ്റിവിടും. ഇന്ത്യൻ എംബസി ഉദ്യോഗസ്​ഥരായ രാജേഷ്​ കുമാർ, യൂസുഫ്​ കാക്കഞ്ചേരി, അബ്​ദുൽ സമദ്​, തുഷാർ എന്നിവരാണ്​ നാട്ടിൽ അയക്കുന്നതിനുള്ള നിയമനടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കുന്നത്​.

കോവിഡ്​ തുടങ്ങിയ ശേഷം​ സൗദിയിൽ നിന്ന്​ നാടുകടത്തിയ ഇന്ത്യൻ തടവുകാരുടെ എണ്ണം ഇതോടെ 3239 ആയി. കോവിഡ്​ പ്രതിസന്ധിക്ക്​ അയവ്​ വന്നതോടെ നിയമലംഘകരെ കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള പൊലീസ്​ പരിശോധന സൗദിയിൽ ശക്തമായി തുടരുകയാണ്​. ഇന്ത്യാക്കാരടക്കം നിരവധി വിദേശികളാണ്​ ദിനംപ്രതി പിടിയിലാകുന്നത്​. രാജ്യത്ത്​ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ പിടിയിലാകുന്നവരെ ഒടുവിൽ നാട്ടിലേക്ക്​ കയറ്റിവിടാൻ റിയാദിലും ജിദ്ദയിലുമുള്ള തർഹീലുകളിലാണ്​ എത്തിക്കുന്നത്​. തടവുകാരുമായി 11ാമത്തെ സൗദി എയർലൈൻസ്​ വിമാനമാണ്​ ബുധനാഴ്​ച ഡൽഹിയിലേക്ക്​ പുറപ്പെട്ടത്​