പേമാരി, 4 മരണം; ഇടുക്കി ഡാം തുറന്നു, മുല്ലപ്പെരിയാർ അണക്കെട്ട് തുറന്നേക്കും

കൊ​ല്ലം​ ​പ​ത്ത​നാ​പു​രം​ ​ക​ല്ലും​ക​ട​വി​ൽ​ ​വെ​ള്ളം​ ​ക​യ​റി​യ​ ​ഫ്ലാ​റ്റി​ൽ​ ​കു​ടു​ങ്ങി​യ​ ​കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ​ ​പി​ഞ്ചു​കു​ഞ്ഞി​നെ​ ​കൈ​മാ​റു​ന്ന​ ​അ​ഗ്നി​ശ​മ​ന​സേ​നാ​ ​ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ൻ. ഫോ​ട്ടോ​:​ശ്രീ​ധ​ർ​ലാ​ൽ.​എം.​എ​സ്
എറണാകുളത്ത് മണ്ണിടിഞ്ഞുവീണ് ലോറി ഡ്രൈവർ മരിച്ചു

കണ്ണൂരിലും തൃശൂരിലും വെള്ളക്കെട്ടിൽ വീണ് രണ്ടു കുട്ടികൾ മരിച്ചു

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം​:​ ​സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ​ക​ന​ത്ത​ ​നാ​ശം​വി​ത​ച്ച് ​തോ​രാ​തെ​ ​പെ​യ്യു​ന്ന​ ​മ​ഴ​യി​ൽ​ ​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം,​ ​എ​റ​ണാ​കു​ളം,​ ​ക​ണ്ണൂ​ർ,​ ​തൃ​ശൂ​ർ​ ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ലാ​യി​ ​നാ​ലു​ ​ജീ​വ​നു​ക​ൾ​ ​ന​ഷ്ട​മാ​യി.​ ​ജ​ല​നി​ര​പ്പ് ​ഉ​യ​ർ​ന്ന​തി​നെ​ ​തു​ട​ർ​ന്ന് ​ഇ​ടു​ക്കി​ ​ജ​ല​സം​ഭ​ര​ണി​യി​ൽ​ ​ചെ​റു​തോ​ണി​ ​അ​ണ​ക്കെ​ട്ടി​ന്റെ​ ​മൂ​ന്നാം​ ​ന​മ്പ​ർ​ ​ഷ​ട്ട​ർ​ 40​ ​സെ​ന്റീ​മീ​റ്റ​ർ​ ​ഉ​യ​ർ​ത്തി.​എ​ന്നി​ട്ടും​ ​ജ​ല​നി​ര​പ്പി​ൽ​ ​കു​റ​വ് ​വ​ന്നി​ല്ല.​ ​ജ​ല​നി​ര​പ്പ് 141 അടി​ എത്തി​യതി​നാൽ ​ ​മു​ല്ല​പ്പെ​രി​യാ​ർ​ ​അ​ണ​ക്കെ​ട്ടും​ ​തു​റ​ന്നേ​ക്കും.​ ​സ്ഥി​തി​ഗ​തി​ക​ൾ​ ​വി​ല​യി​രു​ത്താ​ൻ​ ​ഇ​ന്ന​ലെ​ ​ജി​ല്ലാ​ ​ക​ള​ക്ട​ർ​മാ​രു​ടെ​ ​അ​ടി​യ​ന്ത​ര​യോ​ഗം​ ​വി​ളി​ച്ച​ ​മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ ​പി​ണ​റാ​യി​ ​വി​ജ​യ​ൻ,മൂ​ന്നു​ ​ദി​വ​സം​ ​ശ​ക്ത​മാ​യ​ ​മ​ഴ​യ്ക്ക് ​സാ​ദ്ധ്യ​ത​ ​ഉ​ള്ള​തി​നാ​ൽ​ ​അ​തീ​വ​ ​ജാ​ഗ്ര​ത​ ​തു​ട​ര​ണ​മെ​ന്ന് ​നി​ർ​ദ്ദേ​ശി​ച്ചു.
എ​റ​ണാ​കു​ളം​ ​ക​ള​മ​ശേ​രി​ ​അ​പ്പോ​ളോ​ ​ട​യേ​ഴ്സി​നു​ ​സ​മീ​പം​ ​മ​ണ്ണി​ടി​ഞ്ഞു​വീ​ണ് ​ലോ​റി​ ​‌​ഡ്രൈ​വ​ർ​ ​നെ​യ്യാ​റ്റി​ൻ​ക​ര​ ​കൊ​ച്ചോ​ട്ടു​കോ​ണം​ ​ഉ​ദി​യ​ൻ​കു​ള​ങ്ങ​ര​ ​പ​ന​വി​ള​ ​വീ​ട്ടി​ൽ​ ​ത​ങ്ക​രാ​ജ് ​(72​)​ ​മ​രി​ച്ചു.​ ​ഇ​ന്ന​ലെ​ ​രാ​വി​ലെ​ ​എ​ട്ടോ​ടെ​ ​ലോ​റി​ ​നി​റു​ത്തി​ ​പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങി​യ​പ്പോ​ഴാ​ണ് ​മ​ണ്ണി​ടി​ഞ്ഞു​വീ​ണ​ത്.​ ​ക​ണ്ണൂ​ർ​ ​ഇ​രി​ക്കൂ​ർ​ ​പെ​ടയങ്കോട് ​ സ്വദേശി​ പാറമ്മൽ സാ​ജി​ദി​ന്റെ​ ​മ​ക​ൻ​ ​നാലുവ​യ​സു​ള്ള​ അബൂബക്കർ ​ന​സ​ൽ​ ​മീൻ വളർത്തൽ വെ​ള്ള​ക്കെ​ട്ടി​ൽ​ ​വീ​ണ് ​മ​രി​ച്ചു.​ ​മൂ​ന്നു​ ​ദി​വ​സം​ ​മു​മ്പ് ​വീ​ട്ടി​ൽ​ ​നി​ന്ന് ​കാ​ണാ​താ​യ​ ​കാ​ട്ടാ​ക്ക​ട​ ​പ​ശു​വ​ണ്ണ​റ​ ​സ്വ​ദേ​ശി​ ​ല​ളി​താ​ഭാ​യി​യു​ടെ​(72​)​ ​മൃ​ത​ദേ​ഹം​ ​ഇ​ന്ന​ലെ​ ​നെ​യ്യാ​റി​ൽ​ ​പാ​ല​ക്ക​ട​വ് ​ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന് ​ക​ണ്ടെ​ത്തി.


ക​ര​ക​വി​ഞ്ഞൊ​ഴു​കി​യ​ ​തൃ​ശൂ​ർ​ ​പ​ട്ടേ​പ്പാ​ടം​ ​ആ​ന​ക്ക​ച്ചി​റ​ ​തോ​ട്ടി​ൽ​ ​വീ​ണ് ​അ​ല​ങ്കാ​ര​ത്തു​പ​റ​മ്പി​ൽ​ ​ബെ​ൻ​സി​ൻ,​ ​ബെ​ൻ​സി​ ​ദ​മ്പ​തി​ക​ളു​ടെ​ ​ഏ​ക​ ​മ​ക​ൻ​ ​ആ​രോം​ ​ഹെ​വ​ൻ​ ​മ​രി​ച്ചു.​ ​മു​റ്റ​ത്ത് ​മാ​താ​വ് ​കു​ളി​പ്പി​ക്കാ​ൻ​ ​എ​ണ്ണ​ ​തേ​യ്പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ടെ​ ​കു​ത​റി​ ​ഓ​ടി​യ​പ്പോ​ൾ​ ​മ​ണ്ണി​ടി​ഞ്ഞ് ​തോ​ട്ടി​ൽ​ ​വീ​ഴു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.​ ​ബെ​ൻ​സി​ ​പി​ന്നാ​ലെ​ ​ചാ​ടി​യെ​ങ്കി​ലും​ ​ര​ക്ഷി​ക്കാ​നാ​യി​ല്ല.​ ​കൂ​റെ​ദൂ​രം​ ​ഒ​ഴു​കി​യ​ ​ബെ​ൻ​സി​യെ​ ​അ​യ​ൽ​ക്കാ​ർ​ ​ര​ക്ഷ​പെ​ടു​ത്തി.​ ​വൈ​കി​ട്ടാ​ണ് ​ഹെ​വ​ന്റെ​ ​മൃ​ത​ദേ​ഹം​ ​കി​ട്ടി​യ​ത്. എ​റ​ണാ​കു​ളം,​ ​ആ​ല​പ്പു​ഴ,​ ​തൃ​ശൂ​ർ,​ ​കോ​ട്ട​യം,​ ​പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട,​ ​കൊ​ല്ലം​ ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ലാ​ണ് ​ഇ​ന്ന​ലെ​ ​ക​ന​ത്ത​ ​മ​ഴ​ ​പെ​യ്ത​ത്.​ ​പ​ല​ ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും​ ​ടൂ​റി​സം​ ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ​ ​സ​ന്ദ​ർ​ശ​ന​വി​ല​ക്ക് ​ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി.​ ​പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട​യി​ൽ​ ​ക​ല്ലേ​ലി,​ ​മു​റി​ഞ്ഞ​ക​ൽ,​ ​കൊ​ടു​മ​ൺ,​ ​ഏ​നാ​ദി​മം​ഗ​ലം​ ​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ​ ​മ​ല​യി​ടി​ച്ചി​ലു​ണ്ടാ​യി.​ 11​ ​വീ​ടു​ക​ൾ​ ​ഭാ​ഗി​ക​മാ​യി​ ​ത​ക​ർ​ന്നു.​ ​ആ​ള​പാ​യ​മി​ല്ല.​ ​ഇ​ടു​ക്കി​യിൽ മ​ല​യോ​ര​ ​മേ​ഖ​ല​യി​ലേ​ക്കു​ള്ള​ ​രാ​ത്രി​കാ​ല​ ​യാ​ത്ര​ ​നി​രോ​ധി​ച്ചു.


86

ദുരിതാശ്വാസ ക്യാമ്പ്

1974 പേരെ

മാറ്റിപാർപ്പിച്ചു

589

കുടംബങ്ങൾ

47

തലസ്ഥാനത്ത് മാത്രം

ശബരിമലയിൽ നിയന്ത്രണം

മണ്ഡലകാല തീർത്ഥാടനത്തിന് ഇന്നു നട തുറക്കുന്ന ശബരിമലയിൽ അടുത്ത മൂന്നു, നാലുദിവസത്തേക്ക് ഭക്തരുടെ എണ്ണം നിയന്ത്രിക്കും. എണ്ണം ജില്ലാ ദുരന്ത നിവാരണ അതോറിട്ടി തീരുമാനിക്കും. നാളെ പുലർച്ചെ മുതലാണ് ഭക്തർക്ക് ദർശനം. പമ്പാസ്നാനം അനുവദിക്കില്ല. മറ്റ് കുളിക്കടവുകളിലും ഇറങ്ങരുത്. നിലയ്ക്കലിലെ സ്പോട്ട് ബുക്കിംഗ് നിറുത്തും. എണ്ണം നിയന്ത്രിക്കാൻ വെർച്വൽ ക്യൂ വഴി ബുക്ക് ചെയ്തവർക്ക് തീയതി മാറ്റി നൽകും.

തുറന്ന മറ്റു ഡാമുകൾ

കക്കി-ആനത്തോട്, മൂഴിയാർ, മണിയാർ, ചിമ്മിനി ഡാമുകൾ. പീച്ചി ഡാമിന്റെ ഷട്ടറുകൾ ഒരിഞ്ചിൽ നിന്ന് അഞ്ച് ഇഞ്ചായി ഉയർത്തി.

ബു​ധ​ൻ ​വ​രെ​ ​ശ​ക്ത​മാ​യ​ ​മഴ

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ​ബു​ധ​നാ​ഴ്ച​ ​വ​രെ​ ​ശ​ക്ത​മാ​യ​ ​മ​ഴ​ ​ല​ഭി​ക്കും.​ ​മ​ദ്ധ്യ,​ ​വ​ട​ക്ക​ൻ​ ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ൽ​ ​ശ​ക്ത​മാ​യ​ ​മ​ഴ​യും​ ​തെ​ക്ക​ൻ​ ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ൽ​ ​ഉ​ച്ച​യ്ക്കു​ശേ​ഷം​ ​ഇ​ടി​മി​ന്ന​ലോ​ടു​കൂ​ടി​യ​ ​സാ​ധാ​ര​ണ​ ​മ​ഴ​യും.​ ​വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച​യ്ക്കു​ശേ​ഷം​ ​മ​ഴ​ ​കു​റ​യും.​ ​ബം​ഗാ​ൾ​ ​ഉ​ൾ​ക്ക​ട​ലി​ൽ​ ​ആ​ൻ​ഡ​മാ​ൻ​ ​ഭാ​ഗ​ത്ത് ​നി​ല​വി​ലു​ള്ള​ ​ന്യൂ​ന​മ​ർ​ദ്ദം​ ​ഇ​ന്ന് ​തീ​വ്ര​ ​ന്യൂ​ന​മ​ർ​ദ്ദ​മാ​കും.​ ​തു​ട​ർ​ന്ന് ​പ​ടി​ഞ്ഞാ​റ് ​ദി​ശ​യി​ൽ​ ​സ​ഞ്ച​രി​ച്ചു​ ​വീ​ണ്ടും​ ​ശ​ക്തി​ ​പ്രാ​പി​ച്ച് 18​ന് ​ആ​ന്ധ്രാ​ ​തീ​ര​ത്ത് ​ക​ര​യി​ൽ​ ​പ്ര​വേ​ശി​ക്കും.​ ​വ​ട​ക്ക​ൻ​ ​ത​മി​ഴ്നാ​ടി​നു​ ​മു​ക​ളി​ലും​ ​തെ​ക്കു​ ​കി​ഴ​ക്ക​ൻ​ ​അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ലി​ലും​ ​ച​ക്ര​വാ​ത​ച്ചു​ഴി​യും​ ​നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ന്നു. ഇ​ന്നോ​ ​നാ​ളെ​യോ​ ​അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ലി​ൽ​ ​മ​റ്രൊ​രു​ ​ന്യൂ​ന​മ​ർ​ദ്ദ​വും​ ​രൂ​പ​പ്പെ​ട്ടേ​ക്കും.​ ​ശ​ക്ത​മാ​യ​ ​കാ​റ്റി​ന് ​സാ​ദ്ധ്യ​ത​യു​ള്ള​തി​നാ​ൽ​ ​മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​നം​ ​പാ​ടി​ല്ല.​ ​ഉ​യ​ർ​ന്ന​ ​തി​ര​മാ​ല​യ്ക്കും​ ​ക​ട​ൽ​ക്ഷോ​ഭ​ത്തി​നും​ ​സാ​ദ്ധ്യ​ത​യു​ള്ള​തി​നാ​ൽ​ ​തീ​ര​ദേ​ശ​വാ​സി​ക​ൾ​ ​അ​തീ​വ​ ​ജാ​ഗ്ര​ത​ ​പു​ല​ർ​ത്ത​ണം.

ഓ​റ​ഞ്ച് ​അ​ല​‌​ർ​ട്ട്
എ​റ​ണാ​കു​ളം,​തൃ​ശൂ​ർ,​ ​കോ​ഴി​ക്കോ​ട്,​ ​വ​യ​നാ​ട്,​ ​കാ​സ​ർ​കോ​ട്

യെ​ല്ലോ​ ​അ​ല​ർ​ട്ട്
ആ​ല​പ്പു​ഴ,​കോ​ട്ട​യം,​ഇ​ടു​ക്കി,​പാ​ല​ക്കാ​ട്,​മ​ല​പ്പു​റം