കാശുള്ളവര്‍ ഒട്ടുമാലോചിക്കുന്നില്ല, ഈ എസ്‍യുവി വാങ്ങാൻ കൂട്ടയിടി!

ഒരു കാർ വാങ്ങാൻ ഒരുങ്ങുകയാണോ നിങ്ങള്‍? എങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ ബഡ്ജറ്റ് അല്‍പ്പം കൂടുതലാണെങ്കില്‍, ശക്തവും ആഡംബരവുമായ ഫീച്ചറുകളുള്ള ഒരു കാർ വാങ്ങാൻ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, ഔഡി ക്യു 5 നിങ്ങള്‍ക്ക് മികച്ച ഓപ്ഷനായിരിക്കും.

249 എച്ച്‌പി പവറും 370 എൻഎം ടോർക്കും ഉല്‍പ്പാദിപ്പിക്കാൻ ശേഷിയുള്ള 2.0 ലിറ്റർ ടിഎഫ്‌എസ്‌ഐ എഞ്ചിനാണ് ഓഡി ക്യു5ല്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഔറംഗബാദിലെ പ്ലാൻ്റില്‍ നിർമ്മിച്ച ഔഡി Q5 പ്രീമിയം പ്ലസ്, ടെക്‌നോളജി എന്നീ രണ്ട് വേരിയൻ്റുകളില്‍ പുറത്തിറക്കുന്നു. ഓഡി ക്യു 5 ന് ഒരു സ്പോർട്ടി സ്വഭാവമാണ് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്. 65ലക്ഷം രൂപ മുതലാണ് ഓഡി ക്യു5 എക്സ്-ഷോറൂം വില ആരംഭിക്കുന്നത്. അതിൻ്റെ സവിശേഷതകള്‍ അറിയാം.

എക്സ്റ്റീരിയർ
ഓഡി ക്യു 5 ൻ്റെ മുൻവശത്ത് ട്രേഡ് മാർക്ക് സിംഗിള്‍-ഫ്രെയിം ഗ്രില്ലും അഷ്ടഭുജ രൂപരേഖയും ഉണ്ട്, അതിന് വളരെ മൂർച്ചയുള്ളതും നന്നായി നിർവചിക്കപ്പെട്ടതുമായ അരികുകള്‍ ഉണ്ട്. ഗ്രില്ലും സ്ലാറ്റും, ക്രോം ഗാർണിഷും വരുന്നു. അതേസമയം, സ്‌കിഡ് പ്ലേറ്റുകളിലും റൂഫ് റെയിലുകളിലും പുതിയ ഫോഗ് ലാമ്ബ് കേസിംഗിലും സില്‍വർ ആക്‌സൻ്റുകള്‍ ഉണ്ട്. ഇതിന് 48.26 സെ.മീ. കെ അലോയ് വീലുകള്‍, റാപ്പറൗണ്ട് ഷോള്‍ഡർ ലൈൻ, എല്‍ഇഡി കോമ്ബിനേഷൻ ലാമ്ബുകള്‍, പനോരമിക് സണ്‍റൂഫ്, അലുമിനിയം റൂഫ് റെയിലുകള്‍ എന്നിവ കാഴ്ചയെ കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.

ഇൻ്റീരിയർ
പിയാനോ ബ്ലാക്ക് ഫിനിഷിംഗ്, അറ്റ്‌ലസ് ബീജ്, ഒകാപി ബ്രൗണ്‍ ലെതർ അപ്‌ഹോള്‍സ്റ്ററി എന്നിവ പുതിയ ഔഡി ക്യു 5 ൻ്റെ ഇൻ്റീരിയറിനെ കൂടുതല്‍ ആഡംബരമുള്ളതാക്കുന്നു. സെൻസർ നിയന്ത്രിത ബൂട്ട് ലിഡ് ഓപ്പറേഷൻ, പാർക്കിംഗ് എയ്ഡ് പ്ലസ് ഉള്ള പാർക്ക് അസിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ മെമ്മറിയുള്ള പവർ ഫ്രണ്ട് സീറ്റുകള്‍, വയർലെസ് ചാർജിംഗ് സിസ്റ്റം എന്നിവയുണ്ട്. ഇതില്‍, യാത്രക്കാർക്ക് 3-സോണ്‍ എയർ കണ്ടീഷനിംഗ് ലഭിക്കും.

ഇൻഫോടെയ്ൻമെൻ്റ് സിസ്റ്റം
ഇതിന് 25.65 സെ.മീ. മൂന്നാം തലമുറ മോഡുലാർ ഇൻഫോടെയ്ൻമെൻ്റ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ MIB3 ഉപയോഗിച്ച്‌ മള്‍ട്ടിമീഡിയ ടച്ച്‌സ്‌ക്രീൻ വളരെ ആകർഷകമാണ്. ഇതിൻ്റെ സ്‌ക്രീനില്‍ ഓഡിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ MMI ടച്ച്‌, വോയ്‌സ് കണ്‍ട്രോള്‍ ഉണ്ട്. ഒറ്റ ക്ലിക്കില്‍ മിക്കവാറും എല്ലാ നിയന്ത്രണങ്ങളും സഹിതം ആപ്പിള്‍ കാർ പ്ലേ, ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ എന്നിവയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. 755 വാട്ട് ഔട്ട്‌പുട്ടില്‍ 3D സൗണ്ട് ഇഫക്റ്റ് ഉല്‍പ്പാദിപ്പിക്കുന്ന 19 സ്പീക്കറുകളുള്ള B&O പ്രീമിയം സൗണ്ട് സിസ്റ്റമാണ് മറ്റൊരു ഹൈലൈറ്റ്.

എഞ്ചിൻ പ്രകടനം
ഓഡി ക്യു 5 ൻ്റെ എഞ്ചിൻ പവർട്രെയിനിനെക്കുറിച്ച്‌ പറയുകയാണെങ്കില്‍, ഇതിന് 2.0 ഡീസല്‍ 45 TFSI എഞ്ചിൻ ഉണ്ട്, ഇത് 249hp കരുത്തും 370Nm ടോർക്കും സൃഷ്ടിക്കുന്നു. വെറും 6.3 സെക്കൻഡിനുള്ളില്‍ മണിക്കൂറില്‍ 0-100 കിലോമീറ്റർ വേഗത കൈവരിക്കാനും മണിക്കൂറില്‍ 237 കിലോമീറ്റർ വേഗത കൈവരിക്കാനും ഈ കാറിന് കഴിയും. ഡാംപിംഗ് കണ്‍ട്രോള്‍ സഹിതം അഡാപ്റ്റീവ് സസ്‌പെൻഷൻ ശേഷിയാണ് കാർ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഔഡി ഡ്രൈവ് സെലക്‌ട് ഉപയോഗിച്ച്‌, ഡ്രൈവർമാർക്ക് കംഫർട്ട്, ഡൈനാമിക്, വ്യക്തിഗത, ഓട്ടോ, കാര്യക്ഷമത, ഓഫ്-റോഡ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ ആറ് മോഡുകള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കാനാകും.

നിറങ്ങള്‍
നവര ബ്ലൂ, ഐബിസ് വൈറ്റ്, മൈത്തോസ് ബ്ലാക്ക്, ഫ്ലോററ്റ് സില്‍വർ, മാൻഹട്ടൻ ഗ്രേ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ അഞ്ച് കളർ ഓപ്ഷനുകളില്‍ ഇത് ലഭ്യമാണ്.