സിക്കിമിലെ ചൈന അതിർത്തിക്ക് സമീപം രാജനാഥ് സിംഗ് ‘ശാസ്ത്ര പൂജ’ നിർവഹിച്ചു.

ഡാർജിലിംഗ്: ഇന്ത്യ-ചൈന അതിർത്തിയിൽ പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് സൈനികരോടൊപ്പം ദസറ ദിനത്തിൽ ‘ശാസ്ത്ര പൂജ’ നടത്തി. ഇന്തോ-ചൈന അതിർത്തിയിലെ സംഘർഷം അവസാനിപ്പിച്ച് സമാധാനം കാത്തുസൂക്ഷിക്കണമെന്നാണ് ഇന്ത്യ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്നും ചടങ്ങിനുശേഷം സംസാരിച്ച രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞു. ഞങ്ങളുടെ സൈന്യം ആരെയും നമ്മുടെ ഭൂമിയുടെ ഒരിഞ്ച് പോലും എടുക്കാൻ അനുവദിക്കില്ലെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്.

ആർമി ചീഫ് ജനറൽ എം എം നർവാനെക്കൊപ്പം ചൈന അതിർത്തിക്കടുത്തുള്ള നാഥുല ചുരത്തിൽ സൈനികരോടൊപ്പം സിംഗ് ‘ശാസ്ത്ര പൂജ’ നിർവഹിച്ചു. നാഥുല ചുരത്തിനടുത്തുള്ള സൈനികരെ അദ്ദേഹം സന്ദർശിക്കുകയും അഭിസംബോധന ചെയ്യുകയും ചെയ്യും. കൂടാതെ, ചൈനക്കാർ നുഴഞ്ഞുകയറാൻ ശ്രമിക്കുന്നത് തടയാൻ ഇന്ത്യ ധാരാളം പുരുഷന്മാരെയും ടാങ്കുകളെയും വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന മുന്നോട്ടുള്ള സ്ഥലങ്ങളും അദ്ദേഹം സന്ദർശിക്കും. ഡാർജിലിംഗിലെ സുക്നയിൽ നിന്നുള്ള വീഡിയോ കോൺഫറൻസിംഗിലൂടെ സിക്കിമിലെ ബോർഡർ റോഡ്‌സ് ഓർഗനൈസേഷൻ (ബിആർഒ) നിർമ്മിച്ച റോഡും പ്രതിരോധ മന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ഡാർജിലിംഗിലെ സുക്നയിലെ 33 കോർപ്സിന്റെ ആസ്ഥാനത്ത് നിന്ന് വീഡിയോ കോൺഫറൻസിംഗ് വഴി ഗാങ്‌ടോക്ക് – നാഥുല റോഡിന്റെ ഇതര വിന്യാസം അദ്ദേഹം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.