ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യി​ല്‍ വൈ​സ് ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ പദവി സി.പി.ഐക്ക് ലഭിക്കില്ല.

പൊ​ന്നാ​നി: ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യി​ല്‍ വൈ​സ് ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ സ്ഥാ​ന​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി സി.​പി.​ഐ ന​ട​ത്തി​യ സ​മ്മ​ര്‍​ദ​ങ്ങ​ളൊ​ന്നും ഫ​ലം കാ​ണാ​താ​യ​തോ​ടെ എ​ല്‍.​ഡി.​എ​ഫ് കൗ​ണ്‍​സി​ല​ര്‍​മാ​രു​ടെ യോ​ഗം സി.​പി.​ഐ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍ ബ​ഹി​ഷ്​​ക​രി​ച്ചു.

സി.​പി.​എ​മ്മി​ന് മാ​ത്രം 34 അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ള്ള​തി​നാ​ല്‍ വൈ​സ് ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ സ്ഥാ​നം വി​ട്ടു​കൊ​ടു​ക്ക​രു​തെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യം ശ​ക്ത​മാ​യി​രു​ന്നു. പ​ക്ഷേ, നി​യ​മ​സ​ഭ ​ തെര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് അ​ടു​ത്ത സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ മു​ന്ന​ണി ബ​ന്ധ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് പ്ര​തി​സ​ന്ധി ഉ​ണ്ടാ​വാ​തി​രി​ക്കാ​ന്‍ ഏ​രി​യ ക​മ്മി​റ്റി വി​ട്ടു​വീ​ഴ്ച ചെ​യ്തേ​ക്കു​മെ​ന്ന് സി.​പി.​ഐ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും ന​ട​ന്നി​ല്ല.ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച ന​ട​ന്ന സി.​പി.​എം, സി.​പി.​ഐ യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ വൈ​സ് ചെ​യ​ര്‍​പേ​ഴ്സ​ന്‍ സ്ഥാ​നം ത​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് വേ​ണ​മെ​ന്ന് സി.​പി.​ഐ ആ​വ​ശ്യം ഉ​ന്ന​യി​ച്ചു.

 

എ​ന്നാ​ല്‍, സ്​​റ്റാ​ന്‍​ഡി​ങ് ക​മ്മി​റ്റി മാ​ത്രം ന​ല്‍​കൂ​വെ​ന്ന നി​ല​പാ​ടി​ലാ​യി​രു​ന്നു സി.​പി.​എം. ഇ​തേ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്ന് യോ​ഗം തീ​രു​മാ​ന​മാ​വാ​തെ പി​രി​യു​ക​യും സി.​പി.​എം ബി​ന്ദു സി​ദ്ധാ​ര്‍​ഥ​നെ വൈ​സ് ചെ​യ​ര്‍​പേ​ഴ്സ​നാ​യി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു.

 

തു​ട​ര്‍​ന്ന് ഉ​ച്ച​ക്ക് ന​ട​ന്ന കൗ​ണ്‍​സി​ല​ര്‍​മാ​രു​ടെ യോ​ഗ​ത്തി​ന് സി.​പി.​ഐ കൗ​ണ്‍​സി​ല​ര്‍​മാ​രെ ക്ഷ​ണി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും വൈ​സ് ചെ​യ​ര്‍​പേ​ഴ്സ​ന്‍ കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ അ​നു​കൂ​ല തീ​രു​മാ​ന​മു​ണ്ടാ​വാ​ത്ത​തി​നാ​ല്‍ ഇ​വ​ര്‍ യോ​ഗം ബ​ഹി​ഷ്ക​രി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. 51 അം​ഗ ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യി​ല്‍ സി.​പി.​ഐ​ക്ക് ര​ണ്ട് കൗ​ണ്‍​സി​ല​ര്‍​മാ​രാ​ണു​ള്ള​ത്.