അ​ല​ർ​ജി​ത്ത​ട്ടി​പ്പി​ന് അ​ന​ധി​കൃ​ത ലാ​ബു​ക​ളും

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ര​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലൂ​ടെ അ​ല​ർ​ജി ക​ണ്ടെ​ത്താ​മെ​ന്ന പ​ര​സ്യ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി​യ ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ളി​ലേ​റെ​യും അ​ന​ധി​കൃ​തം. ക്ലി​നി​ക്ക​ൽ എ​സ്റ്റാ​ബ്ലി​ഷ്മെ​ന്‍റ് നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യാ​ത്ത​വ​യാ​ണ് ഈ ​ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ൾ. കേ​ര​ള സ്റ്റേ​റ്റ് കൗ​ൺ​സി​ൽ ഫോ​ർ ക്ലി​നി​ക്ക​ൽ എ​സ്റ്റാ​ബ്ലി​ഷ്മെ​ന്‍റി​ന്‍റെ ആ​ഭി​മു​ഖ്യ​ത്തി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം വ്യ​ക്ത​മാ​യ​ത്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന ക്ലി​നി​ക്ക​ൽ ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ൾ ക്ലി​നി​ക്ക​ൽ എ​സ്റ്റാ​ബ്ലി​ഷ്മെ​ന്‍റ് നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് വ്യ​വ​സ്ഥ. കൊ​വി​ഡ് പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​നു​ള്ള അ​വ​സാ​ന തീ​യ​തി ഡി​സം​ബ​ർ 31 വ​രെ നീ​ട്ടി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. നി​ല​വി​ൽ അ​ല​ർ​ജി ര​ക്ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി​യ ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ളി​ൽ പ​ല​തി​നും ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ ഇ​ല്ല.

ര​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലൂ​ടെ മാ​ത്രം അ​ല​ർ​ജി ക​ണ്ടെ​ത്താ​നാ​വി​ല്ലെ​ന്ന് സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​വീ​സി​ലു​ള്ള വി​ദ​ഗ്ധ ഡോ​ക്‌​ട​ർ​മാ​ര​ട​ക്കം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. ആ​ദ്യ​മാ​യി അ​ല​ർ​ജി പ​രി​ശോ​ധ​ന​യു​ടെ പേ​രി​ലു​ള്ള പ​ര​സ്യം വ​ന്ന​പ്പോ​ൾ ത​ന്നെ അ​ല​ർ​ജി ഡോ​ക്‌​ട​ർ​മാ​രു​ടെ സം​ഘ​ട​ന​യാ​യ അ​​​ക്കാ​​​ഡ​​​മി ഒ​​​ഫ് പ​​​ൾ​​​മ​​​ണ​​​റി ആ​​​ൻ​​​ഡ് ക്രി​​​ട്ടി​​​ക്ക​​​ൽ കെ​​​യ​​​ർ മെ​​​ഡി​​​സി​​​ൻ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്, ഇ​ന്ത്യ​ൻ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കൗ​ൺ​സി​ൽ എ​ന്നി​വ​യ്ക്ക് പ​രാ​തി ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നു. അ​വ​യി​ലൊ​ന്നും കാ​ര്യ​മാ​യ അ​ന്വേ​ഷ​ണം ന​ട​ക്കാ​ത്ത​ത് ത​ട്ടി​പ്പു​കാ​ർ​ക്ക് ഗു​ണ​ക​ര​മാ​യി.

ആ​ദ്യം മും​ബൈ​യി​ലെ ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​യു​ടെ പേ​രി​ലാ​യി​രു​ന്നു സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് അ​ല​ർ​ജി​യു​ടെ പേ​രി​ലു​ള്ള ര​ക്ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ന്ന​ത്. അ​തേ​പ്പ​റ്റി വ്യാ​പ​ക​മാ​യ പ​രാ​തി​ക​ളു​യ​ർ​ന്ന​പ്പോ​ൾ അ​തേ​പ​ര​സ്യം ചെ​ന്നൈ ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​യു​ടെ പേ​രി​ൽ ആ​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. തു​ട​ർ​ന്ന് കേ​ര​ള സ്റ്റേ​റ്റ് കൗ​ൺ​സി​ൽ ഫോ​ർ ക്ലി​നി​ക്ക​ൽ എ​സ്റ്റാ​ബ്ലി​ഷ്മെ​ന്‍റി​ൽ കേ​ര​ള ശാ​സ്ത്ര സാ​ഹി​ത്യ പ​രി​ഷ​ത്തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​മു​ള്ള “ക്യാ​പ്സ്യൂ​ൾ കേ​ര​ള’​യു​ടെ ക​ൺ​വീ​ന​ർ എം.​പി. അ​നി​ൽ​കു​മാ​റാ​ണ് വീ​ണ്ടും പ​രാ​തി ന​ൽ​കി​യ​ത്. സം​സ്ഥാ​ന പൊ​ലീ​സ് മേ​ധാ​വി​ക്കും പ​രാ​തി ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

ഇ​തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ പ​ബ്ലി​ക് ഹെ​ൽ​ത്ത് ല​ബോ​റ​ട്ട​റി, തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ജി​ല്ലാ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ഓ​ഫി​സ​ർ എ​ന്നി​വ​രോ​ട് ഇ​ക്കാ​ര്യം പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച് ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ ക്ലി​നി​ക്ക​ൽ എ​സ്റ്റാ​ബ്ലി​ഷ്മെ​ന്‍റ് കൗ​ൺ​സി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. തു​ട​ർ​ന്ന് ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലാ​ണ് ഈ ​ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ളി​ൽ ചി​ല​ത് അ​ന​ധി​കൃ​ത​മാ​ണെ​ന്ന് ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. കൊ​വി​ഡ് കാ​ല​മാ​യ​തി​നാ​ൽ ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ൾ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടു​ന്ന​ത​ട​ക്ക​മു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ല്ല. കൊ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ത​ട​സ​പ്പെ​ടാ​ൻ പാ​ടി​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ലാ​ണി​തെ​ന്ന് കൗ​ൺ​സി​ൽ അ​ധി​കൃ​ത​ർ അ​റി​യി​ച്ചു.

ര​ക്ത​പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലൂ​ടെ അ​ല​ർ​ജി ക​ണ്ടെ​ത്താ​നാ​വു​മോ എ​ന്ന​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് വി​ദ​ഗ്ധ സ​മി​തി രൂ​പീ​ക​രി​ച്ച് ഈ ​അ​ല​ർ​ജി ടെ​സ്റ്റി​ന്‍റെ ആ​ധി​കാ​രി​ക​ത​യെ​പ്പ​റ്റി നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്ന​ഭ്യ​ർ​ഥി​ച്ച് ക്ലി​നി​ക്ക​ൽ എ​സ്റ്റാ​ബ്ലി​ഷ്മെ​ന്‍റ് കൗ​ൺ​സി​ൽ സം​സ്ഥാ​ന ആ​രോ​ഗ്യ വ​കു​പ്പി​ന് ക​ത്ത് ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​ന്മേ​ലു​ള്ള സ​ർ​ക്കാ​ർ നി​ർ​ദേ​ശ​പ്ര​കാ​ര​മാ​വും കൗ​ൺ​സി​ലി​ന്‍റെ തു​ട​ർ ന​ട​പ​ടി. ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​റേ​റ്റും ഇ​തു സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ നി​ർ​ദേ​ശം തേ​ടി​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.